Đánh giá chủ đề:
  • 0 Votes - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
bị lỗi unhandled exception

Star 
mọi lần t vẫn chơi diablo bthuong
mới vài tiếng trước vẫn chơi đc
mà sáng nay mở ra, vào nhân vật tạo phòng thì bị lỗi như thế này: 
"unhandled exception: access_violation (c0000005) "
các bạn giúp tớ với nhé Sad
lúc màn hình mụ phù thuỷ đứng cạnh cải cửa mở ra, lúc load đầu game ý Sad
hiu hiu :'(

Vào thư mục cài game, click chuột phải vào D2Loader.exe ----> sent to destop ----> ra ngoài destop, click chuột phải vào d2loader.exe ---->tab shortcut----> mục target thêm "-w" vào cuối vd: E:\D2\D2Loader-1.13c.exe -w

thử cách này xem 

Tôi cũng bị lỗi tương tự .
Vào bnet chơi thì bị lỗi We got a big problem . Vào chơi  Single player thì bị lỗi
Unhandled exception ...
Có bác nào giúp ko  ? Đã thử  redownload game 2 lần , set lại bnet gateway cũng vẫn bị , chỉ thiếu nuớc cài lại win thôi .
Em đang dùng win 7 64bit.

Information 
(07-21-2014, 10:46 AM)SamSu68 Đã viết: Tôi cũng bị lỗi tương tự .
Vào bnet chơi thì bị lỗi We got a big problem . Vào chơi  Single player thì bị lỗi
Unhandled exception ...
Có bác nào giúp ko  ? Đã thử  redownload game 2 lần , set lại bnet gateway cũng vẫn bị , chỉ thiếu nuớc cài lại win thôi .
Em đang dùng win 7 64bit.

Chào bạn, mình thấy lỗi big error thường xảy ra khi một phần nào đó trong bộ cài game không tương thích với bản wins hiện tại của người bị lỗi. Cách nhanh nhất để khắc phục là cài lại wins.
\-[A].R.[C].H_~_[A].N.[G].E.[L]-/

thật ra game diablo hoàn toàn tương thích với win7. Tuy nhiên lưu ý 1 chút là 32 hay 64 bit có thể sẽ khác nhau.

Bởi mình đang xài 32 bit và vẫn chơi bình thường. có những bộ cài và hướng dẫn cài tương thích (như trên các link google cho- cũng không cao siêu ở đâu cả, rất phổ biến)

Nếu công việc của bạn không đòi hỏi cao, cần bản win7 64bit thì bạn có thể xài 32 bit cho phổ biến, chơi game cho tiện. Có rất nhiều game cũ khi bản win7 64bit xuất hiện đã không còn được phát triển nữa, cho nên nhà sản xuất đương nhiên sẽ không tốn công làm những bản cập nhật, bộ cài..v.v..cho game đó của họ theo những hệ điều hành mới xuất hiện nữa. 
Mình không có căn cứ, cơ sở để khằng định chắc chắn game diablo2 lod 1.13c có nằm trong các game vừa nói này không. Nhưng mình chắc chắn win7 32bit chơi thoải mái, mượt là khác.
hãy tập làm quen với nút Cộng Điểm (thay lời cảm ơn) giành cho bài viết giúp ích cho bạn !!!
differences created by you Heart

Bạn lên mạng download CCleaner về xóa sạch regedit và bật lại D2 nhé Smile
Lời yêu thương anh nói hay như hát ...
Em quay lại em tát đẹp như phim

Facebook: http://fb.me/warklock2912

Chuyển đến diễn đàn:

Những người đang xem chủ đề này:
1 khách

User Panel

Welcome guest, not a member yet?

Why not sign up today and start posting on out community forums.

Register

Navigation

Forum software by © MyBB