Đánh giá chủ đề:
  • 0 Votes - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
Hỏi cách chơi offline

Mình là 1 người thích chơi offline hơn online, tuy cộng đồng Diablo2 chơi rất vui, nhưng đôi khi mình cũng muốn một mình tạo 1 acc chơi ở nhà. Một ngày nào đó nếu có gì bất trắc xày ra và sever chúng ta bị sập, mình cũng mong vẫn chơi dc ở nhà như bình thường. Thế nên có cách nào vào Diablo2 chơi offline mà ko cần vào mạng ko, ai biết xin chỉ giáo cho.

Choi off binh thuong ma bac. Bac cu down d2vn ve. Choi off vao single. Choi on vao battle.

(09-11-2016, 07:35 PM)sony Đã viết: Choi off binh thuong ma bac. Bac cu down d2vn ve. Choi off vao single. Choi on vao battle.

Này nhé, đầu tiên bạn phải click vào file D2VN có hình mặt quỷ, đúng chứ? Sau đó chờ nó chạy, nếu ko bị lỗi thì ko sao, vào bình thường. Nếu bị lỗi thì sẽ nhận được thông báo rằng: "Couldn't attach to Diablo2" và thế là ko chơi được.
Nguyên nhân bị lỗi chỉ vì chưa kịp cập nhật phiên bản fix lỗi của server, như vậy nghĩa là nó quá phụ thuộc vào server, chỉ cần server có vấn đề gì thì cũng đồng nghĩa ko chơi dc diablo2 luôn, dù có là off hay on.
Để khắc phục tui muốn biết có cách nào vào dc diablo2 chơi mà ko phải click vào file mặt quỷ D2VN này hay ko? Tui đã tìm khắp toàn bộ thư mục diablo2 download về và click thử vào các file có tên Game.exe hay Diablo2,...nhưng đều báo lỗi ko vào dc, trong khi ngày xưa tôi có thể vào game chơi off bằng những file này ?
Vậy bây giờ bạn đã hiểu ra vấn đề chưa?...

Đấy. Bác nêu rõ thế thì ae mới biết rõ vấn đề để tìm giúp cách giúp bác chứ.

Vậy giờ có ai biết giúp tui đi!

Mình đã thử chạy offline rồi thấy vẫn được mà bạn.
Bật D2VN => Báo Disconnect (do đã tắt mạng) => Play => Cửa sổ diablo hiện ra với lỗi Can't connect => OK => Vào Single => Tạo char chơi. Như này đã tính là chơi được theo mong muốn của bạn chưa?

Mình cũng thử chạy 1 mình file \D2VN_VUXconnect_v1.0\VUXconnect\games\diablo2\Game.exe bằng cách chuột phải => run as administrator thì thấy cũng chạy bình thường, bạn thử xem. Mình dùng Win 7.

esc cái bản onl là ra bản off mà , ko thì vào tận file game ấy Big Grin

Ko được bạn. Lỗi hiện lên thế này: "Error 1: Diablo2 is unable to proceed. Please run D2VidTst and try again."
Tôi ko muốn dùng tới file mặt quỷ D2VN vì tôi ko muốn chơi offline mà phải tắt mạng. Off thì cứ off nhưng mạng cứ việc mở mắc gì phải tắt nhỉ? Thành thử ra tôi dùng file game.exe và báo lỗi như trên.
Ngoài ra nếu vạn bất đắc dĩ phải dùng D2Vn thì lỡ mà phiên bản cập nhật đang lỗi, ko cần có mạng nó đã báo lỗi "Couldn't attach to diablo2" rồi văng ra ngoài, sao mà vào dc tới cửa sổ diablo mà chơi sigle player nhỉ?

Bạn thử làm ntn xem:
1. Tạo shortcut cái game ra ngoài màn hình.
2.Click chuột phải => Properties
3.Chọn Compatibility
4.Tick vào Run this program in compatibility mode for
5.Chọn Windows XP Service Pack 3
6.Chọn Run in 256 colors
7.Chọn Run in 640 x 480 screen resolution
8.Chọn Disable desktop composition
9.Chọn Run this program as an administrator
=> OK.
Vào lại game.

Mà bạn đã thử cái mình bảo chưa
"Mình cũng thử chạy 1 mình file \D2VN_VUXconnect_v1.0\VUXconnect\games\diablo2\Game.exe bằng cách chuột phải => run as administrator thì thấy cũng chạy bình thường, bạn thử xem. Mình dùng Win 7."

(09-12-2016, 10:11 PM)supernoobb11 Đã viết: esc cái bản onl là ra bản off mà , ko thì vào tận file game ấy Big Grin

Uh thì tôi vẫn vào bình thường mà. Chắc máy bác Macolong có trục trặc gì đấy.

(09-13-2016, 07:24 AM)sony Đã viết: Bạn thử làm ntn xem:
1. Tạo shortcut cái game ra ngoài màn hình.
2.Click chuột phải => Properties
3.Chọn Compatibility
4.Tick vào Run this program in compatibility mode for
5.Chọn Windows XP Service Pack 3
6.Chọn Run in 256 colors
7.Chọn Run in 640 x 480 screen resolution
8.Chọn Disable desktop composition
9.Chọn Run this program as an administrator
=> OK.
Vào lại game.

Tui đã làm theo cách bạn bảo, màn hình lòe ra, các icon vỡ nát, mũi tên con chuột sọc vằn vện, sau đó hiện lên thông báo lỗi "Error 1: Diablo2 is unable to proceed. Please run D2VidTst and try again" như đã kể. Cái này chắc là do win tui bị lỗi rồi, tui dùng win 7 đấy, ko chơi dc diablo2 cũng nên, vì nghe nói chỉ chơi dc ở win xp, chuyển qua win 7 sẽ bị lỗi tùm lum thì phải?

Chuyển đến diễn đàn:

Những người đang xem chủ đề này:
1 khách

User Panel

Welcome guest, not a member yet?

Why not sign up today and start posting on out community forums.

Register

Navigation

Latest Topics

Forum software by © MyBB